

eGA: TEHAMA italetta ufanisi utendaji serikalini

Na Romana Mallya

MKURUGENZI Mkuu wa Mam-laka ya Serikali Mtandao (e-GA), Benedict Ndomba, amesema wa-taendelea kusimamia matumizi ya Teknolojia ya Habari na Ma-wasiliano (TEHAMA) serikalini ili kuleta tija na kuongeza ufanisi wa utendaji kazi.

Ndomba ameeleza hayo baada ya hivi karibuni Rais Samia Suluhu Hassan kueleza kuwa viongozi wa umma wanapaswa kufahamu na kutumia mifumo mbalimbali ya Teknolojia ya Habari na Mawasiliano (TEHAMA) iliyoko serikalini katika

utekelezaji wa majukumu yao.

Rais Samia aliagiza viongozi hao kutumia Mfumo wa Kielektroniki wa Mawasiliano wa e-Mrejesho ili kupokea maoni ya wananchi kuhusu serikali na kutoa mrejesho kwa wananchi kupitia mfumo huo.

Akizungumza kuhusu matumi-zi ya mifumo ya TEHAMA serika-lini, Mkurugenzi Mkuu Ndomba alisema e-GA itaendelea kusima-mia matumizi ya TEHAMA seri-kalini ili kurahisisha upatikanaji huduma bora kwa wananchi kwa wakati mahali walipo.

"Moja ya maeneo ambayo Rais Samia amekuwa akiyapa kip-

aumbele ni kuimarisha Serikali Mtandao kwa kuhakikisha taasisi za umma zinatumia TEHAMA kwenye utendaji kazi wake na wananchi wanapata huduma za serikali kidijitali mahali popote na muda wote.

"Katika kuhakikisha tunafikia lengo la Rais, e-GA kwa kush-irikiana na taasisi nyingine za umma tumetengeneza mifumo mbalimbali ya TEHAMA ambayo imesaidia kupunguza gharama, kuokoa muda, kuongeza ufanisi na kurahisisha wananchi ku-pata huduma kidijitali mahali walipo," alisema.

Ndomba alisema mfumo wa e-

Mrejesho unawezesha wananchi kutuma kero au malalamiko, maoni, maswali na pongezi kidi-jitali kwenda katika taasisi yoy-ote ya umma na kisha kupata mrejesho wa utekelezaji wake kidijitali mahali walipo.

Pia alisema unasaidia kuokoa muda na fedha, kwani mwa-nanchi halazimiki tena kusafiri umbali mrefu kwenda katika ofi-si ya umma kwa ajili ya kuwasili-sha malalamiko yake au kufua-tilia utekelezaji wake na badala yake, anaweza kufanya hivyo kidijitali kupitia simu yake ya ki-ganjanani mahali alipo.

"Zamani ilikuwa mtu akihi-

taji kutoa maoni au malalamiko kuhusu huduma inayotolewa na taasisi ya umma ilimlazimu kufi-ka katika taasisi hiyo na kuwasili-sha malalamiko yake kwenye sanduku la maoni au kuwasilisha barua katika taasisi hiyo na kisha kufanya ufuatiliaji utekelezaji wake, lakini kwa sasa anaweza kuwasilisha maoni hayo kidiji-tali," alifafanua Ndomba.

Akiwaapisha wateule wake hivi karibuni, Rais Samia ali-wataka kutumia mfumo wa e-Mrejesho kupokea maoni ya wa-nanchi na kutoa mrejesho kwa wananchi pamoja na serikali kuhusu utekelezaji maoni hayo.